Bộ Vi Xử Lý Intel Core I7-12700K 12C/20T 2.6GHz 25MB 3.8Ghz up to 5.0GHz Socket 1700 ( Hàng nhập khẩu )
Nhãn hiệu: Intel | Xem thêm các sản phẩm Bộ vi xử lý CPU của Intel
Máy tính & Laptop > Linh Kiện Máy Tính > CPU - Bộ Vi Xử Lý || Bộ Vi Xử Lý Intel Core I7-12700K 12C/20T 2.6GHz 25MB 3.8Ghz up to 5.0GHz Socket 1700 ( Hàng nhập khẩu )
  • Hỗ trợ xuất hóa đơn đỏ
Giới thiệu Bộ Vi Xử Lý Intel Core I7-12700K 12C/20T 2.6GHz 25MB 3.8Ghz up to 5.0GHz Socket 1700 ( Hàng nhập khẩu )
Bộ sưu tập sản phẩm Bộ xử lý Intel® Core ™ i7 thế hệ thứ 12
Tên mã Alder Lake trước đây của các sản phẩm
Màn hình phân đoạn dọc
Số hiệu bộ xử lý i7-12700K
Trạng thái đã khởi chạy
Ngày phát hành Q4’21
Kỹ thuật in thạch bản Intel 7
Điều kiện sử dụng PC / Máy khách / Máy tính bảng
Thông số kỹ thuật CPU
Tổng số lõi 12
Số lõi Hiệu suất 8
Số lõi hiệu quả 4
Tổng số chủ đề 20
Tần số Turbo tối đa 5,00 GHz
Công nghệ tối đa Intel® Turbo Boost 3.0 Tần số 5,00 GHz
Tần số Turbo tối đa của lõi hiệu suất 4,90 GHz
Tần số Turbo tối đa của lõi hiệu quả 3,80 GHz
Tần số cơ sở của lõi hiệu suất 3,60 GHz
Tần số cơ sở lõi hiệu quả 2,70 GHz
Bộ nhớ đệm 25 MB Bộ nhớ đệm thông minh Intel®
Tổng bộ nhớ đệm L2 12 MB
Công suất cơ bản của bộ xử lý 125 W
Công suất Turbo tối đa 190 W
Thông tin bổ sung
Tùy chọn nhúng Có sẵn Không
Thông số kỹ thuật bộ nhớ
Dung lượng bộ nhớ tối đa (phụ thuộc vào loại bộ nhớ) 128 GB
Các loại bộ nhớ Lên đến DDR5 4800 MT / s Lên đến DDR4 3200 MT / s
Số kênh bộ nhớ tối đa 2
Băng thông bộ nhớ tối đa 76,8 GB / s
Đồ họa bộ xử lý
Đồ họa bộ xử lý ‡ Đồ họa Intel® UHD 770
Tần số cơ sở đồ họa 300 MHz
Tần số động tối đa đồ họa 1,50 GHz
Đầu ra đồ họa eDP 1.4b | ĐP 1.4a | HDMI 2.1
Đơn vị thực thi 32
Độ phân giải tối đa (HDMI) ‡ 4096 x 2160 @ 60Hz
Độ phân giải tối đa (DP) ‡ 7680 x 4320 @ 60Hz
Độ phân giải tối đa (eDP - Bảng điều khiển phẳng tích hợp) ‡ 5120 x 3200 @ 120Hz
Hỗ trợ DirectX * 12
Hỗ trợ OpenGL * 4.5
Công cụ giải mã đa định dạng 2
Đồng bộ nhanh video Intel® Có
Công nghệ video HD rõ nét Intel® Có
Số màn hình được hỗ trợ ‡ 4
ID thiết bị 0x4680
OpenCL * Hỗ trợ 2.1
Tùy chọn mở rộng
Bản sửa đổi giao diện phương tiện trực tiếp (DMI) 4.0
Số làn DMI tối đa 8
Khả năng mở rộng chỉ 1S
Bản sửa đổi PCI Express 5.0 và 4.0
Cấu hình PCI Express ‡ Lên đến 1 × 16 + 4 | 2 × 8 + 4
Số làn PCI Express tối đa 20
Thông số kỹ thuật gói
Ổ cắm được hỗ trợ FCLGA1700
Cấu hình CPU tối đa 1
Đặc điểm kỹ thuật giải pháp nhiệt PCG 2020A
CHỨC NĂNG 100 ° C
Kích thước gói 45,0 mm x 37,5 mm