Module NRF24L01 2.4GHz 8Pin
Máy tính & Laptop > Linh Kiện Máy Tính > Bộ Lưu Điện || Module NRF24L01 2.4GHz 8Pin
  • Hỗ trợ xuất hóa đơn đỏ
Giới thiệu Module NRF24L01 2.4GHz 8Pin
Module RF NRF24L01 2.4GHz 8Pin
1. Giới thiệu về module NRF24L01
a. Các tính năng chính:
- Module sử dụng sóng radio băng tần 2.4Ghz để truyền dữ liệu.
- Tốc độ truyền lên tới 2Mbps.
- Hoạt động với công suất thấp.
- 11.3mA dòng điện tiêu thụ với chức năng truyền tín hiệu đi ở công suất phát là 0dBm.
- 12.3 mA dòng điện tiêu thụ với chức năng nhận dữ liệu ở tốc độ truyền 2Mbps.
- Dòng tiêu thụ 900nA ở chế độ công suất thấp.
- Dòng tiêu thụ 22uA ở chế độ standby.
- Nguồn điện đầu vào dải rộng từ 1.9V – 3.6V.
- Tự động xử lý gói dữ liệu đến và đi.
- Các chân input và output tương thích với điện áp 3.3V và 5V
Ứng dụng module NRF24L01:
- Thiết bị ngoại vi PC không dây
- Chuột, bàn phím, điều khiển không dây
- Tai nghe VoIP
- Tay cầm chơi game
- Thiết bị đeo tay
- Điều khiển từ xa các thiết bị gia dùng.
- IOT
- RFID
#module #modunnrf24l01 #modun8pin #nrf24l01